![Holifrog](http://www.beautybox.so/cdn/shop/articles/ShopPage-New_1600x_e79e11ac-c41e-42e1-8d3c-976dbf19d3d2_{width}x.jpg?v=1619443558)
__
แล้วทำไมต้องชื่อ Holifrog? Frog ที่มาจากน้องกบอะหรอ? ใช่แล้วค่ะ Holifrog = Holistic + Frog
แล้วกบเกี่ยวอะไรผิวน้า?
เคยมีกลุ่มแพทย์ผิวหนังใน New York ทำการศึกษากบ เพื่อดูผลกระทบจากมลภาวะ โดยปกติแล้วเนี่ย กบมักจะอยู่ในสภาพแวดล้อมที่อุดมสมบูรณ์มาก มีแหล่งน้ำ อากาศที่สะอาด แต่ใน 50-60 ปีที่ผ่านมากลับพบมลภาวะและสารพิษต่างๆ ภายในร่างกายของกบ!
เพราะกบมีผิวหนังที่บางมากกกกก และสารพิษ มลภาวะต่างๆ สามารถซึมเข้าสู่ผิวได้เลย
ทาง Holifrog เค้ามองว่า ผิวและร่างกายของคนเราเอง ก็ต้องเจอมลภาวะต่างๆ ต้องซึมซับมลภาวะ ทั้งฝุ่นควัน สารเคมี เข้ามาในร่างกายตลอดเหมือนกัน เค้าเลยอยากคิดค้นสกินแคร์ที่ช่วยดูแล ปกป้องผิวให้สุขภาพดี โดยเฉพาะขั้นตอนการล้างทำความสะอาดผิวหน้า นอกจากนี้ยังอัดส่วนผสมบำรุงมาแบบแน่นๆ ช่วยเสริมชั้นผิว เสริมกลไกของ Skin barrier แก้ปัญหาสิว ฯลฯ เพื่อให้ผิวซึมซาบรับแต่สิ่งดีๆ เข้าไป และไม่ดึงความชุ่มชื้นออกจากผิวให้ผิวแห้งตึงกว่าเดิม
__
ปกติคนเราใช้เวลาล้างหน้ากันที่ประมาณ 15 วินาที แต่แบรนด์ Holifrog บอกว่าของเค้า ขอให้ล้าง 1 นาทีนะคะ
30 วินาทีแรก ล้างสิ่งสกปรกออกให้หมดจด + 30 วินาทีหลัง ผิวจะได้รับการบำรุงแบบเต็มๆ
บอกเลยว่าเค้ามีหลายสูตรมากกกก ทุกตัวคือล้างสะอาด แต่เสริมผิวแข็งแรง ชุ่มชื้น ลดรอยแดง ลดสิว ลดการอุดตัน กระชับรูขุมขน ลดรอยสิว ผลัดผิวใส อยากได้แบบไหน Holifrog มีครบ
ที่เมืองนอกคือดังมากกกกกนะคะ Beauty Box สรรหาสิ่งดีๆ มาให้ใช้กันที่ไทยแบบไม่ต้องบินไปช็อปเอง แบบนี้ต้องลองจริงๆ ค่า
Exclusive ที่แรกและที่เดียวในประเทศไทย